DMC-F20SC-BXD

100Base-TX to 100Base-FX Media Converter (Singlemode TX: 1550μm; RX: 1310μm) – 20km

DMC-F20SC-BXD

100Base-TX to 100Base-FX Media Converter (Singlemode TX: 1550μm; RX: 1310μm) - 20km

WDM Media Converter ที่มีพอร์ต 1 / Port 10 / 100Base-TX และหนึ่งพอร์ต 100Base-FX ไปยังช่องต่อ SC (TX: 1550nm; RX: 1310nm) สำหรับสายเคเบิลไฟเบอร์ออปติกเดี่ยว (สูงสุด 20 กม.)

ตัวแปลงสื่อ DMC-F20SC-BXD และ DMC-F20SC-BXU ทำการแปลงอินเทอร์เฟซ “twisted pair – สายเคเบิลใยแก้วนำแสงแบบ single-mode ผ่านเส้นใยตัวเดียว” สำหรับเครือข่าย Ethernet 10 / 100BASE-TX และ 100BASE-FX อุปกรณ์สามารถส่งและรับสัญญาณได้พร้อมกันที่ความยาวคลื่นระหว่าง 1310 นาโนเมตรและ 1550 นาโนเมตรผ่านทางใยแก้วนำแสงเดียวสำหรับระยะทางไม่เกิน 20 กม.
ตัวแปลงสื่อ DMC-F20SC-BXD และ DMC-F20SC-BXU มีพอร์ตคู่บิด RJ-45 1 พอร์ตและพอร์ต 1 พอร์ตสำหรับสายเคเบิลออปติคัล (ขั้วต่อ SC) พอร์ตแบบ Twisted pair สนับสนุนความเร็วอัตโนมัติโหมด (Full-duplex หรือ Half-Duplex) MDI / MDI-X ขั้วซึ่งช่วยลดความยุ่งยากในการติดตั้งตัวแปลงสื่อเครือข่ายที่มีอยู่ Converter สนับสนุนฟังก์ชั่น LLR (Link Loss Return) สำหรับพอร์ตออปติคัล.
close