DMC-F60SC

100Base-TX to 100Base-FX Media Converter (Singlemode 1310nm)- 60km

DMC-F60SC

100Base-TX to 100Base-FX Media Converter (Singlemode 1310nm)- 60km

10 / 100BASE-TX ถึง 100BASE-FX SC ตัวแปลงมีเดียโหมดเดียว (60 กม.)

ตัวแปลงสื่อแบบสแตนด์อโลนของ D-Link ทำให้การเชื่อมต่อ Ethernet เป็นเส้นใยเพื่อให้สามารถเชื่อมต่อระยะไกลได้อย่างรวดเร็ว การติดตั้ง Standalone Media Converter เป็นเรื่องง่ายและช่วยให้คุณสามารถเข้าถึงความเร็วของเส้นใยได้อย่างง่ายดาย แทนที่จะต้องลงทุนในแชสซีทั้งหมดชุดแบบสแตนด์อโลนจึงสามารถให้ Conversion คุณภาพสูงเหมือนกันในแต่ละหน่วย ลักษณะแบบสแตนด์อโลนหมายความว่าคุณสามารถใช้พื้นที่ประหยัดและลดค่าใช้จ่ายขณะที่ยังคงขยายเครือข่ายของคุณในระยะทางไกลได้ถึง 60 กม. บนสายไฟเบอร์ออปติก นอกจากโมเดลทุกรุ่นที่รองรับ Half / Full-duplex 10/100 Mbps DMC-G01LC ยังช่วยให้สามารถพิมพ์ Full-Duplexing ขนาด 1000 Mbps เพื่อให้คุณสามารถเพิ่มศักยภาพของเครือข่ายได้อย่างแท้จริง

ขยายเครือข่ายของคุณ

ความเร็วใยแก้วนำแสงมีความสำคัญต่อความสำเร็จ แต่สายเคเบิลคู่บิดสามารถใช้งานได้ไกลเท่านั้น การใช้ตัวแปลง D-Link คุณสามารถเปลี่ยนการเชื่อมต่อ Fast Ethernet แบบ Twisted pair เป็นโหมดการเชื่อมต่อแบบไฟเบอร์เดียวหรือหลายโหมดซึ่งสามารถทำงานได้ไกลกว่า ตัวแปลงสำหรับระยะทางตั้งแต่ 2 กม. ถึง 60 กม. ช่วยให้คุณสามารถเลือกสิ่งที่คุณต้องการ.

ไม่มีพื้นที่ว่างเปล่า

ขนาดกะทัดรัดเหมาะกับทุกที่และไม่ต้องใช้ชั้นวางทั้งหมด วัดได้กว้างเพียง 70 มม. กว้าง 95 มม. ยาว 25 มม. โดยปริมาตรรวม 1 ยูนิตเพียง 0.166 ลิตร ช่วยให้สามารถติดตั้งได้สะดวกทุกที่ทุกเวลาโดยเฉพาะในสภาพแวดล้อมที่ จำกัด เช่นตู้โทรคมนาคมหรือกล่องแจกจ่าย

Plug & Play

ตัวแปลงสื่อที่ D-Link นำเสนอประกอบด้วยเทคโนโลยีมาตรฐานอุตสาหกรรมจำนวนมากที่ทำให้ใช้งานง่ายเช่น 802.3u / x / ab1 Auto-MDI / MDIX และ Auto-Negotiation ตรวจสอบให้แน่ใจ
การเชื่อมต่อสายเคเบิลของคุณทำงานที่ความเร็วสูงสุดเท่าที่เป็นไปได้ในขณะที่ยังคงใช้งานได้ ไม่มีซอฟต์แวร์การจัดการเพื่อกำหนดค่า – เพียงแค่เชื่อมต่อตัวแปลง

close