DMC-920

100Base-TX to 100Base-FX Dual Wavelength Media Converter Kit (Singlemode 1310nm/1550nm) – 20km

DMC-920

100Base-TX to 100Base-FX Dual Wavelength Media Converter Kit (Singlemode 1310nm/1550nm) - 20km

ตัวแปลงสื่อนี้รวมการรับและส่งสัญญาณเข้ากับเส้นใยเส้นใยหนึ่งโดยใช้ความยาวคลื่น 2 ตัว การออกแบบนี้หลีกเลี่ยงการสูญเสียงบประมาณที่เกิดขึ้นจากเทคโนโลยี single-wavelength single-fiber และลดความเป็นไปได้ในการสะท้อนในระบบ

ตัวแปลงสื่อนี้รวมการรับและส่งสัญญาณเข้ากับเส้นใยเส้นใยหนึ่งโดยใช้ความยาวคลื่น 2 ตัว. การออกแบบนี้หลีกเลี่ยงการสูญเสียงบประมาณที่เกิดขึ้นจากเทคโนโลยี single-wavelength single-fiber และลดความเป็นไปได้ในการสะท้อนในระบบ. หน่วยทั้งสองด้านของลิงค์ต่างกัน โมดูลหนึ่งใช้คลื่นหนึ่งเพื่อส่งสัญญาณและความยาวคลื่นที่สองจะได้รับในขณะที่โมดูลอื่น ๆ จะพลิกความสัมพันธ์ดังกล่าว ด้วยเหตุนี้หน่วยเหล่านี้จึงถูกใช้เป็นคู่

คู่ของ single-channel single fiber ใช้สำหรับแปลงสื่อระหว่าง 10 / 100BASE-TX และ 100BASE-FX

ความยาวคลื่นที่ส่งสัญญาณ 2 ช่วงความยาวคลื่นหนึ่งเดียวกับแบบสองทิศทางสำหรับการส่งและรับ
– DMC-920R: ตัวแปลงสื่อนี้มีขนาด 1310 ไมครอนสำหรับ TX, 1550 ไมครอนสำหรับ RX
– DMC-920T: ตัวแปลงสื่อนี้มีขนาด 1550 ไมครอนสำหรับ TX, 1310 ไมครอนสำหรับ RX

การสนับสนุนสายไฟเบอร์เป็น 9 / 125um, ไฟเบอร์แบบ single-mode 10 / 125um, ระยะทางสายเคเบิลสูงสุด 20 กม.

close