DMC-1910

1000Base-TX to 1000Base-LX Dual Wavelength Media Converter Kit (Singlemode 1310nm/1550nm) – 15km

DMC-1910

1000Base-TX to 1000Base-LX Dual Wavelength Media Converter Kit (Singlemode 1310nm/1550nm) - 15km

  • 1000BASE-T ถึง 1000BASE-LX Signal Conversion
  • ระยะเคเบิ้ลใยยาวถึง 15 กม.
  • ฝั่งใยเดี่ยวสำหรับส่ง / รับ
  • การทำงานแบบดูเพล็กซ์เต็มรูปแบบ
  • สนับสนุนการควบคุมการไหล 802.3x
  • จัดการผ่านระบบแชสซีอัจฉริยะ
  • ฟังก์ชัน LLR (เปิด / ปิด), ไฟเบอร์ (การต่อเครื่องอัตโนมัติ / การใช้งานด้วยตนเอง)
  • ติดตั้งเป็นอุปกรณ์แบบสแตนด์อะโลนหรือโครงติด Rack-Mount

D-Link DMC-1910 Fiber Media Converter แปลงสัญญาณ 1000BASE-T ทองแดง Gigabit ไปเป็นสัญญาณ Gigabit แบบ 1000BASE-LX นี้ช่วยให้คุณสามารถเชื่อมต่อสายเคเบิลระยะไกลอีกต่อไประหว่างสองอุปกรณ์ที่ออกแบบมาเฉพาะสำหรับระยะทางสั้นกว่า Cat สายเกลียว 5 คู่
ตัวแปลงสื่อ DMC-1910 รวมเอาสัญญาณและรับสัญญาณเข้ากับเส้นใยเส้นใยเส้นเดียวโดยใช้ความยาวคลื่นสองเส้น. การออกแบบนี้หลีกเลี่ยงการสูญเสียงบประมาณที่เกิดขึ้นจากความยาวคลื่นเดียว เทคโนโลยีเส้นใยเดี่ยวและลดความเป็นไปได้ในการสะท้อนในระบบ DMC-1910 ประกอบด้วยสองหน่วย หนึ่งหน่วยใช้ความยาวคลื่นหนึ่งความยาวคลื่นในการส่งสัญญาณและความยาวคลื่นที่สองจะได้รับในขณะที่อีกมุมหนึ่งจะพลิกความสัมพันธ์นั้น. รองรับการส่งผ่านความยาวคลื่นสองประเภท: ความยาวคลื่น WDM สองทิศทางสำหรับการรับส่งและรับสัญญาณ.
คอนโทรลเลอร์ DMC-1910 ทั้งสองตัวถูกห่อหุ้มอยู่ในตัวเครื่องโลหะที่มีตัวบ่งชี้สถานะไฟ LED DMC-1910 สามารถใช้เป็นตัวแปลงสัญญาณแบบสแตนด์อโลนหรือติดตั้งในแชสซี DMC-1000 ในกรณีที่คุณติดตั้งในแชสซีคุณจะลบกรณีโลหะของทั้งสองหน่วยและเลื่อนในบอร์ดพีซีของพวกเขาลงในสล็อตแชสซี. ตัวจ่ายไฟของแชสซีจะใช้แทนตัวแปลงไฟ AC กับ DC ของตัวแปลงสื่อ ตัวแปลงสื่อเป็นแบบ hot swappable เมื่อใช้กับโครงเครื่อง

close