DEM-331T

1000Base-BX-D SFP Transceiver (Singlemode TX-1550/RX-1310nm) – 40km

DEM-331T

1000Base-BX-D SFP Transceiver (Singlemode TX-1550/RX-1310nm) - 40km

  • การปฏิบัติตามมาตรฐาน
  • สอดคล้องกับ IEEE 802.3z GigabitStandard
  • มีอยู่ในแพคเกจ SFP (Small Small Pluggable)
  • ตัวเชื่อมต่อ Simplex LC
  • ใช้งานร่วมกับ D-Link Switches
  • แอปพลิเคชันไฟเบอร์แบบยาว
  • ระยะทางเคเบิลใยยาวสูงสุด 10 กม. (DEM-330T / 330R)
  • ระยะทางเคเบิลใยยาวสูงสุด 40 กม. (DEM-331T / 331R)
  • ใช้สายไฟเบอร์แบบเดี่ยว
  • ใช้ Single Fiber Strand สำหรับส่ง / รับ
  • การดำเนินการแบบสองทิศทางที่เหมาะสมที่สุด
  • การทำงานแบบ Gigabit
  • การทำงานแบบสองทิศทางโดยใช้การส่งและรับความยาวคลื่นแยกต่างหาก
  • อุปกรณ์อเนกประสงค์และทนทาน
  • แหล่งจ่ายไฟ 3.3V เดี่ยว
  • Hot Swapable
  • สิ่งที่แนบโลหะที่ทนทาน

คำอธิบาย:

DEM-330T / 330R และ DEM-331T / 331R เครื่องรับส่งข้อมูลแบบกิกะบิต SFP แบบไฟเบอร์ออปติคเป็นตัวรับสัญญาณภายนอกที่ออกแบบมาเพื่อเสียบอุปกรณ์ SFP (Small Form-Factor Pluggable) เพื่อส่งและรับสัญญาณข้อมูลบนสายไฟเบอร์. ตัวรับส่งข้อมูลเหล่านี้ให้การทำงานแบบ Gigabit และความกระชับทางกายภาพเพื่อส่งมอบความเร็วการถ่ายโอนข้อมูลระยะไกลที่เชื่อถือได้และการปรับใช้ระบบที่เครือข่ายในปัจจุบันของเฟิร์ตต้องการ.

เหมาะสำหรับการใช้งานระยะไกล
สามารถใช้ตัวรับส่งข้อมูล DEM-330T / 330R และ DEM-331T / 331R เพื่อเชื่อมต่อสวิทช์เซิร์ฟเวอร์และโมดูลเฟร์ในวิทยาเขตหรือเครือข่ายเขตเมือง (MAN) ได้ ให้ระยะทางยาวถึง 10 กม. (DEM-330T / 330R) หรือ 40 ม. (DEM-331T / 331R) ตัวรับส่งสัญญาณแบบรวมสูงเหล่านี้มีประสิทธิภาพการกระวนกระวายใจต่ำสำหรับการสนับสนุนการเชื่อมโยงแบบขยายโดยไม่ทำให้ประสิทธิภาพการทำงานลดลง

การส่งผ่านที่เชื่อถือได้
ตัวรับส่งสัญญาณ DEM-330T / 330R และ DEM-331T / 331R รวมสัญญาณและการรับสัญญาณเข้ากับเส้นใยสีเดียวโดยใช้ความยาวคลื่นสองเฟส. ตัวรับส่งสัญญาณเหล่านี้จะใช้เป็นคู่ ที่ปลายด้านหนึ่งหนึ่งตัวรับส่งสัญญาณจะใช้ความยาวคลื่นหนึ่งตัวในการส่งสัญญาณและความยาวคลื่นที่สองจะได้รับ ในอีกด้านหนึ่งเครื่องรับส่งสัญญาณอื่น ๆ จะเชื่อมโยงความสัมพันธ์ดังกล่าว.

การปฏิบัติตามมาตรฐาน
ตัวรับส่งข้อมูล DEM-330T / 330R และ DEM-331T / 331R ใช้ขั้วต่อแบบ simplex LC แบบมาตรฐานสำหรับการต่อสายไฟของ fber พวกเขาเป็นไปตามมาตรฐานอุตสาหกรรมและทำงานร่วมกันได้ด้วยสวิทช์ D-Link Gigabit ความสามารถ Hot-swap ช่วยให้ผู้ดูแลเครือข่ายสามารถเสียบหรือถอดปลั๊กได้จากช่องเสียบ SFP โดยไม่ต้องใช้
ปิดไฟของอุปกรณ์ที่เชื่อมต่อ

ทนทานตัวรับส่งข้อมูล DEM-330T / 330R และ DEM-331T / 331R บรรจุในกล่องโลหะแบบ Small Pluggable (SFP) เพื่อเพิ่มความทนทาน

close